A71 กับ S20 FE ควรซื้อรุ่นไหนดี

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเราจะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่คะ เราอยากใช้ไปในระยะยาวคะ แต่เราไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี เราไม่เกี่ยงเรื่องราคาคะ
*ช่วยตอบหน่อยนะคะ*
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไปลองเล่นดูครับ มันมีความรู้สึกชอบหรือไม่ตอนจับเองอยู่ เลือก UI ที่ถนัดเป็นหลักครับ อย่าไปฟังเซลล์ตอนเลือกมาก ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เลือก อะไรที่สงสัยว่าทำได้หรือไม่ หากเขาบอกว่ารออัพเดท ให้ระลึกไว้เลยว่ามีโอกาสทำไม่ได้จริง ๆ 80% เป็นคำพูดที่คนขายชอบอ้างที่ไม่ให้คนเถถียงว่ามันทำไม่ได้คือ "รออัพเดท" แต่ราคาสองตัวที่กล่าวมามันต่างกันเกินครึ่งนะครับ จริง ๆ ถ้าประหยัดงบ A71 ก็เพียงพอใช้งาน ถ้าเน้นดู Netflix มือถือ Samsung ผมชอบที่สุด
A71 ออนไลน์  9,990.-
S20 FE 128 GB  19,990.-
อ้างอิงจากร้านอวกาศครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่