ทำไงดี??

.สวัสดีครับคือผมเพิ่งมาทำงานที่ๆหนึ่ง เพิ่งทำได้23วันครับ (มาทำงานนี้รองานใหม่) สนิทกับพี่คนหนึ่งเขาสอนงานดีมาก เขาชอบชวนคุยสนุกเวลาว่าง ตอนนี้ไม่ได้คุยกันครับต่างคนต่างเมิน เพราะเรื่องเกิดเมื่อวาน คือผมเห็นพี่ๆเขากำลังล้างทำความสะอาดของ  ผมเลยอยากช่วย เลยไปล้างอุปกรณ์ที่ไม่ใช้แล้ว แล้วพี่เขาก็เดินมาพูดว่าไม่ต้องล้างไปยืนรอต้อนรับลูกค้าโน้นเดี๋ยวล้างเอง ด้วยความที่เราล้างใกล้จะเสร็จเลยล้างต่อ แล้วก็มีพี่แม่บ้านพูดกับพี่เขาว่าก็ให้น้องมันล้างไป น้องมันอยากช่วย แล้วพี่เขาก็พูดว่ามันเปียกทำความสะอาดยาก(น้ำเสียงดุดัน) พอผมล้างเสร็จก็เอาของไปเก็บ ผมเป็นคนที่อ่อนไหวง่ายเลยขอตัวไปห้องน้ำ ใช่ครับผมไปร้องไห้ หลังจากนั้นผมก็กลับมา พี่เขาก็พูดขึ้นมาว่าตาแดงเชียว แล้วพูดต่อว่าที่ฉันไม่ให้แกไปล้างเพราะกลัวแกทำความสะอาดยาก ไรงี้ บลาๆ เราก็เงียบ ไม่สนใจ ไม่คุยกันมา2วันแล้วครับ ผมว่าจะลาออกสิ้นเดือนนี้อยู่แล้วครับ ควรทำไงครับ ปล่อยไปแบบนี้หรือควรขอโทษพี่เขา เอาไงดีครับ วันนี้เงียบมาก จากที่เคยคุยกัน ผมเฝ้ารอจะให้ถึงสิ้นเดือน ไม่ไหวจริงๆ ผู้จัดการก็ใจร้อนชอบด่าเวลาทำอะไรไม่ทัน ลูกค้าเยอะ หัวหน้าก็เหวี่ยง ผมทนทำไป สิ้นเดือนเงินออกว่าจะไปทำงานที่อื่นแล้วครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่