ตามหาเพลงๆหนึ่งอยู่ค่ะ มีใครพอจะทราบบ้างไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือตามหาเพลงๆหนึ่งอยู่ค่ะ มันติดอยู่ในความทรงจำของเรา คือเราก็จำได้แค่mvเพลงแบบลางๆน่ะค่ะ เหมือนประมาณว่านางเอกจะไปไหนสักที่ถ้าจำไม่ผิดเหมือนนางเอกกำลังจะไปเรียนต่อต่างประเทศ แต่เหมือนแบบยังเป็นพ่อแง่ยิ้มอนกับพระเอกก่อนไปเรียน อารมณ์เหมือนยังงอนกันอยู่ เลยไม่ได้คุยกัน แล้วเหมือนพ่อของนางเอกไม่ค่อยชอบพระเอกเท่าไหร่ หลังจากนั้นพ่อของนางเอกก็เลยขี่รถไปส่งนางเอก ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรถสีฟ้าๆคันที่นั่งไปส่ง
แล้วเหมือนว่าระหว่างนั้น นางเอกก็ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิต แล้วไม่แน่ใจว่าพระเอกกับนางเอกสัญญาอะไรกันไว้รึเปล่า เหมือนพระเอกจะมารอนางเอกอยู่ที่สะพานข้ามคลองทุกวันเลย แล้วเหมือนยังไม่รู้ว่านางเอกตาย แล้วพอตอนท้ายๆmvพระเอกก็พึ่งมารู้ว่านางเอกตายอะค่ะ แล้วเหมือนจะโยนกล่องรูปภาพหรือกระดาษอะไรสักอย่างปลิวว่อนเลย  
ฮื่อออมีใครพอจะนึกออกไหมคะ(T^T) แหงะเราจำได้แบบลางๆจริงๆ อย่าพึ่งว่ากันนะคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่