ผู้ชายทั่วไปควรมีสถานะการเงินประมาณไหนกับการจีบผญ

ถ้าเป็นผชทั่วไปไม่ใช่เศรษฐี
ที่บ้านไม่รวยอาจมีมรดกบ้าง
เช่นบ้าน รถ จิลเวอรี่นิดหน่อย่
รายได้พออยู่พอกิน2-3หมื่นในกทม
ผญคาดหวังอะไรมากกว่านี้มั้ยครับ
อยากได้คำตอบที่ตอบจากตัวคุณเองที่ไม่ได้ตอบแทนคนอื่น
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 43
หมายถึงถ้าผู้หญิงซักคนจะเลือก จขกท. เหรอครับ

ในแง่เงินทอง ขอแค่คุณมีมากกว่าหรืออย่างน้อยๆ เท่ากับเค้า การงานมั่นคงและดูมีอนาคต

ถ้าคุณมีน้อยกว่าก็ยากล่ะ  ถ้าน้อยกว่าแล้วยังดูไม่มีอนาคตก็จบเลย

ดอกฟ้ากับหมาวัด ได้รับแต่ความเมตตาไม่ได้ความรัก น้อยคนนักจะลดตัวมารักหมาไม่ใช่แค่สงสารหมาครับ
ความคิดเห็นที่ 1
ขึ้นอยู่กับว่า คุณ จีบผู้หญิง ประมาณไหน อ่ะค่ะ
ความคิดเห็นที่ 15
พึ่งพาตัวเองได้ ดูแลครอบครัวต้วเองได้ แล้วค่อยมาจีบ ผญ

เราดูแค่นั้นเลยเวลามีคนมาจีบเรา ดูว่าเค้าดูแลตัวเองและครอบครัวเค้าได้ไหม (จ่ายค่าน้ำค่าไฟ ดูแลบ้านตัวเอง ดูแลพ่อแม่ของเค้าเองได้ไหม ไม่ใช่เงินทองชักหน้าไม่ถึงหลังแถมหนี้บานยังมาจีบ ผญ)

เราไม่ได้ต้องการให้ ผช มาเลี้ยง เราต้องการคู่ชีวิตที่แชร์ที่แบ่งปันกันได้ ไม่ต้องมาเลี้ยงเราทุกอย่าง แต่ไม่ใช่แต่งแล้วเราต้องไปอุ้มเค้าทั้งบ้าน
ความคิดเห็นที่ 7
คำถามแบบนี้เจอบ่อยๆ และมักจะตอบเหมือนเดิม.....

ตามท้องถนน ในสังคมทั่วไป
ถ้ามองให้กว้างๆทุกระดับ ในเมืองกรุง ในเมืองใหญ่ ในท้องถิ่นทั่วไป
คนมีแฟน มีคู่ มีอยู่เกลื่อนเมือง ที่มี “เช่น” น้อยกว่าที่คุณว่ามาเยอะแยะ
....คนเหล่านั้นเลือกและถูกเลือก มีคู่ มีครอบครัว คบหาหากัน เพราะอะไร ??
พวกเค้ามีอะไร แค่ไหน อย่างไร ??

ถ้าพิจารณาตรงจุดนี้ อาจจะพอได้คำตอบ

มีดี
มีพอ
เหมาะสม
พอใจ
ถูกใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่