อยากสอบถามเรื่องการเดินทางด้วยรถสองแถวที่พัทยาค่ะ

พอดีจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆกัน3คน ไม่มีรถส่วนตัว เลยอยากทราบเส้นทางการเดินรถสองแถวและราคาค่ารถสองแถว
1.จากขนส่งพัทยาเหนือ ไปที่ หาดจอมเทียน หรือ ตลาดน้ำสี่ภาค เนื่องจากที่พักอยู่ใกล้กับบริเวณนั่น
2.การเดินทางจากหาดจอมเทียนหรือตลาดน้ำสี่ภาคไปเกาะขาม
3.จากเกาะขามไปที่ขนส่งพัทยาเหนือ

ถ้าเป็นคนพื้นที่ตอบหรือผู้ที่มีปนะสบการณ์เคยนั่งมาแล้วจะดีมากๆเลยค่ะ เพราะอ่านเจอเรื่องนักท่องเที่ยวโดนโกงค่ารถสองแถวเยอะมากเลยค่อนข้างกลัวการขึ้นรถสองแถวเล็กน้อย หรือจะแนะนำเป็นการเดินทางแบบอื่นๆที่ราคาเหมาะสมสำหรับ3คนก็ได้ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ🙏🙏🙏
(เป็นทริปแรกที่ไปพัทยาด้วยตัวเอง หากมีข้อแนะนำเพิ่มเติม แนะนำเข้ามาได้เลยนะคะ😊)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่