เกรดมหาลัยไม่ดีมีผลต่องานมากไหม

ก่อนอื่นนะคะเราเรียนวิศวะปี 2 ที่มหาลัยหนึ่งในภาคอีสาน ที่ชื่อยาวๆ  แล้วคือเคลียดเรื่องเกรดมากๆๆเพราะเราไม่ได้เรียนที่มหาลัยชั้นนำ เกรดก็อยู่ในระดับที่โอเคแต่เทอมนี้ตกต่ำมากๆๆๆๆที่สุดเลย
ปี 1 เทอม 1 3.55
      เทอม 2 3.53
ปี 2 เทอม 1 2.07!!!! เลอะเทะมาก
แต่เฉลี่ยรวมเราอยู่ที่ 3.03

เราอยากรู้ความคิดเห็นว่ามันเป็นยังไงเราควรเก็บมากมาคิดมากไหม  
ช่วยหน่อยนะคะพี่ชายให้ความหวังไว้ที่เรามากๆ 3.55 เขายังบอกว่ามันได้มากกว่านี้😢

ช่วยให้เราคิดได้หน่อยนะคะ
เทอมต่อไปเราจะทำให้ดีที่สุดค่ะ❤️❤️❤️
(มีพี่วัยทำงานแนะนำจะดีมากๆเลย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่