ชอบวาดรูปสามารถทำอาชีพเสริมอะไรได้บ้าง

ชอบวาดรูปสามารถทำอาชีพเสริมอะไรได้บ้าง?

คือเราอายุ16 ปีแล้วชอบวาดรูปมาก เลยอยากจะหารายได้เสริมแต่ว่าไม่รู้ว่าต้องหายังไง?  ทางไหนบ้าง?ื หรือ ถ้าวาดรูปแล้วเอาไปขาย  แล้วมันจะติดลิขสิทธิ์หรือผิดกฎหมายอะไรบ้าง?
   จึงอยากจะขอให้ผู้ที่รู้หรือผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยบอกให้หน่อยได้ไหมคะ จะได้นำไปปฏิบัติ

ขอบคุณค่ะ
ปล.เราวาดได้ทั้งดิจิตอลหรือกระดาษเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview