สอบถามเกี่ยวกับยางรถกระบะหน่อยครับ

พอดีว่าใช้รถกระบะ d max มา ประมาณ9 ปี แล้วไม่เคยสลับยางหรือเปลี่ยนยางเลยครับ ตอนนี้ใช้ประมาณ 70000โลครับ ยางติดมากับรถ bridge stone ครับแล้วทีนี้จะเดินทางไปเชียงใหม่ ปกติขับ 100-120 ครับถ้าทางไกล แบบนี้ควรไปสลับยางไหมครับ หรือ มีคำแนะนำแบบไหนไหมครับ พอดียังไม่มีเงินเปลี่ยนยาง เวลาเลี้ยวยางก็มีเสียง ยางแข็งหน่อยๆครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่