คณะศิลปกรรมศาสตอนสอบเข้าสอบอะไรบ้างคับ

อยากรู้ว่าคณะศิลปกรรมศาส สาขาออกแบบนิเทศศิลนี้ ตอนสอบเข้าสอบอะไรบ้างครับพอดีตอนนี้อยู่ม.5จะเรียนต่อสายนี้ เลยอยากรู้ว่าสอบอะไร จะได้ไปเตรียมตัวถูกครับ ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
จะสอบเข้าที่ไหนค่ะ
ถ้าศิลปากร ก็ต้องฝึกดรออิ้งเยอะๆ
เส้นเนียบๆงานต้องสะอาด
ฝึกดรออิ้งมือ เท้า แก้วน้ำใส วิว ฯลฯ
ละก็ฝึกออกแบบโปสเตอร์ เลือกใช้โทนสีให้ดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่