ซิ่วรอเรียนปีถัดไปดีไหมคับ? / มัณทณศิลป์

สวัสดีคับ ขอแนะนำตัวคร่าวๆนะคับคือผมเด็ก64 ยื่นผลงานไปที่สาขาออกแบบนิเทศศิลป์ของม.ศิลปากรไปแล้วผลออกมาไม่ติดสัมภาษณ์คับ
แล้วผมพึ่งมารู้ตัวว่าอยากเข้าที่นี้จริงๆอยากเรียนสาขานี้จริงๆตอนก่อนส่งผลงาน2วันสุดท้ายคับ ผมเลยอยากถามพี่ๆหรือคนที่รู้เกี่ยวกับสาขานี้ว่า ถ้าผมจะรอยื่นรอบแรกเด็ก65 มันจะคุ้มเสี่ยงไหมคับที่ต้องรอเวลา1ปีเพื่อเตรียมตัวเข้าปี1 หรือมีใครอยากแนะนำผมอะไรก็ได้คับ พอดีทางตันไปหมดเลยแง TT 
ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ🙏🏻😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่