หากจะเดินทางไปเกาะนางยวน กับเกาะเต่าโดยไม่ซื้อ one day trip เพราะไม่อยากดำน้ำได้ไม๊คะ ราคาประมาณไหน

เดี๋ยวเราจะมีทัวร์ไปเกาะสมุยเร็วๆ นี้ค่ะ กะจะพักที่เกาะสมุย 2 คืน ตอนกลางวันกะจะไปเที่ยวที่เกาะนางยวน และเกาะเต่า หาข้อมูลแล้วส่วนใหญ่จะเป็นซื้อ one day trip ซะส่วนใหญ่ ซึ่งรวม snorkeling แต่เราอยากแค่ไปถ่ายรูปอย่างเดียว ไม่อยากไป snorkeling จึงอยากสอบถามผู้รู้ว่าถ้าไม่ซื้อ one day trip จะไป 2 เกาะนี้อย่างไรได้บ้าง (เหมาเรือ มีเรือประจำทาง etc.) ค่าเรือไปกลับเท่าไหร่ คุ้มไหมที่จะไปเอง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่