เรียนแล้วต้องแก้เยอะควรไปต่อไหม

ผมเรียนในวิทยาลัยสายอาชีพแห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ครับ ทางบ้านสนับสนุนในเรียนทุกอย่างที่ชอบ ผมก็เลยเลือก สาขา สถาปัตยกรรม ซึ่งเรียนไปเรียนมางานเยอะบางทีก็ทำไม่ทันบางทีก็ไม่ทำเลย แต่พอปีนี้คือปีจบเพื่อนๆก็จบส่วนผมกับเพื่อนอีก10กว่าคนต้องได้มาแก้ซึ่ง ผมติดถึง7ตัว ผมไม่ทราบว่าจะแก้นานไหม หรือว่าควรลาออกไปเรียนที่อื่น เพราะตอนนี้ผมก็17ปีแล้ว ผมกลัวจะไม่ทันได้ดูแลครอบครัวครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่