เป็นปจด.แล้วมี"เนื้อเยื่อ"ขาวๆออกมาจากช่องคลอด (มีรูป) ช่วยด้วยค่าา

กระทู้คำถาม
คือเราเพิ่งเป็นประจำเดือนวันแรก แล้วลองคลำๆดูพบว่ามีเนื้อเยื่อชิ้นค่อนข้างใหญ่ออกมาจากช่องคลอด 2 ชิ้น ปกติไม่เคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ 
ข้อสงสัย 1) เราท้องแล้วแท้งหรือเปล่าคะ
2) เราเพิ่งฉีดยาคุมแบบ 1 เดือน เข็มแรกในชีวิต เมื่อวันที่ 28 ตุลา มันเกี่ยวกันไหมคะ
3)เรากินยาคุมฉุกเฉินไป 4กล่อง ในเดือนเดียวกัน อาจจะมาจากตรงนี้หรือเปล่าคะ

*เราอัพรูปไม่ได้ค่ะ ลองหลังไมค์จะส่งได้ไหมคะ
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ อันนี้ถามเบื้องต้นก่อนไปพบหมอค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่