โดนแขวะเรื่องความชอบ เค้าต้องการอะไร พี่ต้องการอะไร

อ่ะเริ่มเรื่องเลยนะคะเราซื้อสร้อยมาแล้วเราก็ชอบแต่ราคามันก็ไม่ได้สูงถึงเราจับต้องไม่ได้หรอกนะคะ เราซื้อมาเพราะเราชอบ ก็มีคนถามว่าราคาเท่าไหร่นุ่นนี่นั้นพอเราบอกราคาไป เค้าบอกอุ้ยเป็นพี่ พี่ไม่ซื้อหรอก ตลาดแบบนี้เยอะแยะ ของมือสองหรือป่าวก็ไม่รู้ ไม่สวยเลย เรางงจนแบบอะไร ถามเราแล้วแซะเรานุ่นนี่นั่น เอาของเราไปพูดต่างๆนาๆ พูดอยู่นั้นละ เป็นพี่เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า แต่ของเค้าก็ซื้อของแพงนะคะแต่เราก็ไม่อินแต่เราเด็กก็ไม่พูดอะไร แต่เค้ามาพูดให้เราแบบนี้ นี่เราต้องยังไงค่ะ งงเราต้องซื้อตามที่เค้าพูดหรอ ความชอบส่วนบุคคลเค้าไม่รุ่หรอค่ะว่ายังไง ตอนเราซื้อเรานึกว่าเราชอบคนเดียวคนอื่นกลับเดือดร้อนแทนเฉย เราซื้อแล้วใช้อันเดียวและการใช้งานมันอาจจะนาน แต่เค้าเป้นอะไรก่อนนนนนนนนนนนน เดือดร้อนแทนเงินเรามาก บอกเงินเดือนแค่นี้ซื้อของเกินตัว เราเก็บคะ เก็บเงินซื้อ เพื่อนร่วมงานที่น่ารักมากๆจ้า
แสดงความคิดเห็น
Preview