สอบถามเรื่องบัญชีการลงสต๊อคสินค้าครับ

ผมเหมาของ 1กอง เป็นพวกอะไหล่เก่า จะลงบันทึกสต๊อคร้านผมต้องลงตามใบกำกับภาษี คืออะไหล่เก่า1 กอง หรือผมควรแยกรายการและจำนวนแต่ละประเภทครับ

ถ้าลงตามใบกำกับภาษี 1 กอง เวลาขายออกผมต้องบันทึกอย่างไร
ถ้าแปลงจากกองเป็นรายการและจำนวน ผมต้องทำบันทึกชี้แจงอะไรไหม
ขอบคุณครับ

ปล ซื้อขายมี vat ครับ
ปล ถ้าต้องแยกรายการและประเภทคงมี 50+ รายการ แต่รายการละ 1-20 ชิ้นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่