กลับไปเรียนตอน 22 ยังทันไหมครับ?

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 21 แล้วครับ กะว่าปีหน้าจะไปเรียนต่อ แต่อายุก็ห่างกับคนอื่นๆไม่น้อยเลย ผมหยุดเรียนมาตั้งแต่ ม.5 ครับ ทำงานมาเรื่อยๆ ตอนนั้นรู้สึกไม่อยากเรียนเอามากๆ อยากหาเงินเอง แม้งานจะเพิ่มขึ้น แต่เงินไม่เพิ่มตามเลยครับ ปีที่แล้วเลยลงกศน. ตอนนี้ก็จบแล้วครับ เลยว่าจะไปลองต่อ ป.ตรี ดู แต่ผมไม่ใช่สายที่เรียนด้วยตัวเองทั้งหมดแล้วจะรอดนี่สิครับ เพราะมีคนแนะนำรามกันมาค่อนข้างเยอะ เพราะผมยังอยากทำงานอยู่ แต่ถ้าจะเรียนผมคงเข้าไปเรียนในกทม.แล้วหางานทำไปด้วยครับ ผมสนใจด้านอาหารต่างๆเครื่องดื่มและก็การถ่ายภาพ/วิดีโอ การแต่งตัดต่อต่างๆ แต่ก็ไม่รู้จะเรียนด้านไหนดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำหน่อยครับ 🙏

ปล.ถ้าถามถึงเกรด ผมเคยน้อยสุดตอนม.5ครับ 3.26 ตอนนั้นเรียนวิทย์-คณิต ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่