อยากซื้อประกันเพื่อลดหย่อนภาษีครับ ขอคำแนะนำ

รายได้รวมปี63 ประมาณ 900,000 (เงินเดือน+โบนัส) 
ไม่มีบุตร โสด ไม่มีผ่อนบ้าน/ผ่อนรถ

อยากทำประกันให้คุณพ่อคุณแม่ อายุ 55 และ 58 (ไม่เคยทำประกันมาก่อน)
1.ทำประกันแบบไหนที่คุ้มครับ 
2.มีอย่างอื่นที่ช่วยลดหย่อนภาษีได้อีกไหม (ผมมีบริจาคให้วัดและโรงเรียนและ ซื้อ Ebook ไปจำนวนนึง)
3.แนะนำกองทุนรวมหุ้นระยะยาวให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่