ขอความเห็นหน่อยค่ะซื้อ 11 Pro max หรือ 12 Pro max ดีคะ

ปัจจุบันใช้ไอโฟน 6 ค่ะ ต้องการซื้อใหม่แบบที่มีกล้อง 3อัน  256 gb และเครื่องใหญ่ค่ะ

ตอนแรกเลยจะซื้อ 11 Pro max เพราะราคาไม่แรงมาก คุณสมบัติแบบที่เราต้องการ
แต่ปัญหาคือของหายากมากๆ ถ้าจะซื้อต้องทำหลายอย่าง
และพร้อมรับความเสี่ยงกับการโอนเงินไปแล้วถ้ายกเลิกหรือไม่มีของต้องรอคืนเงิน 1 เดือน
ง่ายๆก็คือลำบากอ่ะค่ะ 55555

ก็เลยแอบคิดว่าหรือจะ 12 Pro max เพราะกำลังจะเปิดจอง เป็นรุ่นล่าสุด ได้ของแน่ๆ ไม่มีการเอาเงินไปจม
แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะดีกว่าอันแรกหรือเปล่า

ใครมีความเห็นบอกได้เลยนะคะ ทุกเรื่องเลย เราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับคุณสมบัติอะไรมากนัก
การใช้งานของเราก็มีแค่เล่นโซเชียลล้วนๆ กับถ่ายรูป ถ่ายคลิปบ้าง ดูหนังฟังเพลง ประมาณนี้ค่ะ
ปล.เน้นที่ถ่ายรูปถ่ายคลิปกลางคืนนะคะ
ใครนะนำได้รบกวนหน่อยนะคะ
ทั้งสเปคมือถือ ความคุ้มค่า การใช้งาน ทางเลือกต่างๆ 5555

ตอนนี้คิดไม่ออกจริงๆค่ะ คือไหนๆก็จะเสียเงินเยอะแล้วเลยอยากได้ที่มันโอเคจริงๆ

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่