สายแพร์กล้องไหม้แก้ไจอะไรได้บ้าง

พอดีผมจะแกะกล้องมาซ่อมวงแหวนเมนูมันหลวมๆ ตอนที่ผมกำลังจะประกอบกับตัวล็อคสายแพร์มันเด่งออกไปโดนตรงจุดสายไฟแฟลชพอดีมีประกายไฟสวยงามมาก...😅 นี้คือสภาพสายแพร์ครับ

ปุ่มวงแหวนที่ผมซ่อม

ปล.ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำไงต่อดีมันสามารถตัดส่วนที่ไหม้ออกได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview