ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเอาบ้านเข้าธนาคารหน่อยค่ะ

อยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านค่ะ
พอดีว่าแฟนอยากจะเอาบ้านไปเข้าธนาคาร แฟนอยากจะกู้เงินซัก 300,000 บาท ลักษณะบ้านเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้น อยู่แถวดอนเมืองค่ะ แต่บ้านเป็นชื่อพ่อ แฟนคุยกับพ่อโอเคแล้วเรื่องจะเอาบ้านเข้าธนาคาร แต่แฟนโดนเลิกจ้างไปช่วงโควิด แล้วพึ่งจะได้เรียกตัวกลับไปทำงานเริ่มวันที่ 1 ธันวาคม 2563 นี้ 
อยากทราบว่า
1. สินเชื่อบ้านแลกเงิน ธนาคารไหนดีสุดคะ
2. ต้องรอให้แฟนทำงานจนมีสลิปเงินเดือนก่อนรึป่าว แล้วถ้าต้องรอต้องใช้สลิปเพื่อให้ธนาคารตรวจสอบกี่เดือนคะ
3. แล้วถ้ายื่นกู้ไป ต้องใช้ระยะเวลาประมาณเท่าไหร่
4. แล้วให้พ่อมอบอำนาจให้ทำธุรกรรมได้มั๊ยคะ พอดีพ่อเป็นพระ แล้วอยู่ต่างจังหวัดด้วย

ปล. ถ้าพิมพ์ไม่เข้าใจยังไง ขออภัยด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่