ใช้โฟมย้อมสีผมแล้วสีไม่ติด

จขกท.เพิ่งเคยย้อมผมครั้งแรกค่ะ ซื้อ mise en sce'ne สี Ash khaki มา มันออกเขียวๆขี้ม้าหน่อย  ปรากฏย้อมเสร็จโคนแดงเป็นหย่อมๆ แต่ปลายไม่ติดสีเลยค่ะ  แถมผมกรอบไปแล้วด้วย เครียดตรงนี้แหละ 😭 

สอบถามว่า
1. เราสามารถไปย้อมสีแบบน้ำยาต่อเลยที่ร้านเลยได้ไหมคะ ผมจะพังไหมหรือควรพักก่อน นานเท่าไหร่

2. ทำไมสี ash แต่ย้อมออกมาโคนไม่ ash เลย สีออกน้ำตาลแดงมากๆ

3.โฟมอันเดิม เหลืออยู่อีกกล่องนึงค่ะ  หรือจะเอาโฟมย้อมเพิ่มเฉพาะปลายดีคะ ผมจะเสียมั้ย

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่