อยากทราบว่าผมจะไปเรียนสายฟ้าไฟ้าที่เทคนิคแล้วพอจบสามารถสอบเข้าสัตวศาสตร์และเทคโนโลยีการเกษตรของมหาลัยศิลปากรได้ไหมครับ

คือผมพอมีความรู้คร่าวๆอยู่ระดับกลางๆของพวกเกษตรการเลี้ยงสัตว์อะไรพวกนี้แต่ไม่มีความรู้เรื่องเทคโนโลยีไฟฟ้าอะไรพวกนี้เลยคือถ้าผมเรียนจบของเทคนิคแล้วต้องใช้ความรู้ใดบ้างในการเข้าสอบของมหาลัยศิลปากรบ้างครับแล้วสามารถที่จะต่อได้หรือไหมครับผม ตัวที่จะสอบเข้าคือของคณะสัตวศาสตร์และเทคโนโลยีการเกษตรนะครับผม หรือมีที่แนะนำไม่ครับผมเพราะผมเป็นสายเลี้ยงสัตว์ประมาณ70-80% เกษตรประมาณ20-30% นะครับเลยอยากจะขอความรู้ไปไว้ศึกษาหน่อยครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่