โอ้อัมพวา งดงามนักหนาวิธีเเม่กลอง งดงาม ณ ริมฝั่งคลอง เเนบนํ้านันทองดุจเมืองสรรค์ ใครเป็นคนร้อง???

สวัสดีค่ะ 

เมื่อคืนดูหนังเรื่อง วานรคู่ฟัด เเล้วในฉากมีเพลงร้องขึ้นว่า ***โอ้อัมพวา งดงามนักหนาวิธีเเม่กลอง งดงาม ณ ริมฝั่งคลอง เเนบนํ้านันทองดุจเมืองสรรค์ ผู้คนยิ้มชื่นเบิกบานระรื่นทุกวัน ดุจดั่งเทพพรหมเสกสรร รุ่งเรืองลาวัณย์โอ้อัมพวา*** พยายามหาในเน็ตเเต่ก็มี พอทราบไหมคะว่าเพลงนี่ ชื่อว่าอะไร ใครเป็นคนร้อง?? คือเราชอบฟังเพลงเก่าๆอ่ะค่ะ พอมาฟังเพลงนี้อยากฟังจนจบเเต่หาชื่อเพลงไม่เจอค่ะ ใครพอมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ. ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่