ขอถามเรื่อง Tax refund UK

เนื่องด้วยผมมาอังกฤษครั้งแรกและไม่เคยทำ tax refund เลย พอดีไปอ่านจากหลายๆกระทู้ เข้าใจนิดหน่อย แต่สิ่งที่อยากจะถามคือ  ถ้าผมขอคืน tax เป็นเงินสด แล้วคือเสร็จเลยใช่มั้ยครับถ้าได้รับเงินมาแล้ว หรือต้องไปทำอะไรต่อมั้ย  เคยอ่านเจอว่าไป แสกน หรือ แสตมป์ อะไรสักอย่าง เลยงงๆ  ขอให้ผู้รู้ช่วยมากระจ่างทีครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview