ปัญหาถุงใต้ตา ข้อคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตอนแรก ถุงใต้ตาไม่ได้มีปัญหากับชีวิตเลย  แต่พอใกล้แต่งงาน ก็ไปถ่ายพรีเวดดิ้ง  ต้องใส่คอนแทคเลนส์

เท่านั้นแหละคร้าาาา..........พอแต่งหน้ามันเห็นชัดเลยว่าถุงใต้ตาใหญ่มาก แต่งหน้าออกมา หน้าดูโทรมมาก

เลยอยากขอวิธีแก้ปัญหาถุงใต้ตา  บรรเทาหรือทำให้มันลดลงหน่อยค่ะ  เห็นรีวิวผ่าตัดเยอะ ไม่อยากผ่าตัดเลยคร้า มีวิธีไหนแนะนำไหมคะ

อีก 2 เดือนจะแต่งงานแล้ว  วันแต่งจริง ไม่อยากให้เหมือนกับวันถ่ายพรี  มันแย่มากๆๆ  มันโทรมมากจริงๆๆคร้า

อันนี้รูปตอนเช้าๆ  สายๆ  บวมมาก
นี่คือตัวอย่าง คำว่าปัญหาถุงใต้ตาของเราค่ะ  รูปนี้คือ ยิ้มอยู่นะคะ  ถ้าไม่ยิ้มก็เห็นอยู่ดีอ่ะคะ ยิ่งโดนเครื่องสำอางค์หนาๆ ยิ่งชัดมากๆๆๆ

นี่รูปตอนถ่ายพรี  ตอนเย็นๆ  คือรู้สึกพอบ่ายๆ เย็นๆ มันจะลดลงมานิดนึง  .... แต่ก็ยังเยอะอยู่  สงสารตัวเองงง จริงๆๆเลยคร้า 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview