ลูกแหวะนมบ่อยมา

ลูกผม อายุ 3 เดือน แหวะนมบ่อยมากครับ ให้กิน dumex เพราะนมแม่เค้าไม่กินตั้งแต่ 1 เดือน ผมเตือนแฟนตั้งแต่แรกแล้ว ว่าให้กินนมแม่ไปก่อน แต่บ้านแฟนบอก เด็ก ผู้ชาย จะกินเยอะ นมแม่อย่างเดียวไม่พอ จนตอนนี้ลูก 3 เดือน ไม่กินนมจากเต้าเลย ติดแต่ขวด ตอนแรกให้กิน s26 ลูกท้องผูก ถ่ายแข็งเป็นสีเขียวๆ เลยเปลี่ยนมาเป็น dumex กินมาเดือนกว่าปกติตลอด จนมาเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แหวะเยอะมาก กินนมไป 4 ออนซ์ ก็แหวะเลย 2 3 รอบ จับให้เรอก็ไม่หาย อาการแบบนี้แพ้นมรึเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่