ขอคำแนะนำสำหรับทริปร้าน GIANT แม่กำปอง กับ BRV ค่ะ

อยากขอคำแนะนำสำหรับรถ BRV พอดีหนูลงเครื่องที่เชียงใหม่ เลยเช่ารถ BRV ไปปางอุ๋ง และ บ้านจ่าโบ่ก่อน หนูเลยอยากขอคำแนะนำเพราะว่าจะไปแวะนอนที่แม่กำปองก่อนกลับ และจะไปร้าน Giant ด้วยค่ะ แต่ด้วยความที่ไม่เคยขับBRVมาก่อนเลยอยากฟังคำแนะนำพี่ๆที่เคยไป ว่ารถBRVกับคน5คนจะขึ้นไหวไหมคะ พอดีมานั่งดูเส้นทางขึ้นแล้วโหดเอาเรื่องเลยค่ะ ใจหนูน่ะสู้ แต่ไม่รู้กำลังรถจะสู้กับหนูไหม แต่จะไปวันพฤ.กลางเดือนธค.ค่ะ

***ส่วนตัวเคยขับทางโหดๆมานิดหน่อยค่ะ แต่อันนั้นเป็นรถที่บ้านเลยคุ้นมือและรู้กำลัง เคยไปจุดชมวิวเขายายเที่ยงโดยขึ้นทางสถานีเสาสัญญาณททบ5.ปีที่แล้ว กับอีกครั้งไปทุ่งกังกันลมโดยขึ้นทางอุทยานธารทิพย์2ปีก่อนค่ะ 
เห็นทางแล้วก็นึกถึงตอนขับขึ้นจากน้ำตกจ๊อกกระดิ่นเหมือนกัน แต่น่าห่วงกว่าตรงโค้งหักศอกนี่แหละค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview