กระเบื้องปูผนังของส่วนต่อเติม ปูเต็มถึงฝ้าจะทำให้น้ำหนักมากเป็นเหตุให้ทรุดไหมคะ

กำลังต่อเติมบ้านเดี่ยวค่ะ เป็นส่วนครัวและห้องน้ำ 
ถ้าจะปูกระเบื้องผนัง การปูสูงจากพื้นขึ้นมาประมาณ​ 2 เมตร กับการปูสูงไปจนถึงฝ้า
น้ำหนักจะมีความแตกต่างกันมากไหมคะ

ลงเข็มหกเหลี่ยมแบบกลุ่ม แยกจากตัวบ้าน (อยากลงไมโครไพล์แต่มีเหตุให้ลงไม่ได้ค่ะ) 
ก่ออิฐมวลเบา ดินที่บ้านถมมาประมาณ​ 5 ปีแล้ว แถวบางกรวย-ไทรน้อยค่ะ

ตกลงกับผู้รับเหมาว่าจะปูไปถึงฝ้า เพราะสมาชิกในบ้านไม่ชอบแบบปูไม่เต็ม
มาคิดอีกทีว่า น้ำหนักกระเบื้องจะมีผลจะทำให้มีปัญหาหรือเปล่า
จำเป็นต้องปูกระเบื้องผนังน้อยๆ เพื่อลดน้ำหนักหรือไม่คะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่