คุณคิดว่าห้างในไทยห้างไหนที่เดินแล้วรู้สึกเหมือนอยู่ห้างที่ยุโรป/อเมริกาบ้าง

กระทู้สนทนา
สำหรับผมคือห้าง IKEA บางใหญ่ครับ  ตั้งแต่ที่จอดรถแล้ว คือที่จอดกว้างใหญ่ดูสะอาด  พอเดือนเข้ามาในห้างคือการตกแต่งภายในทุกอย่างคือไม่เหมือนห้างอื่นในไทยเลย ให้ฟีลเหมือนอยู่ยุโรป แม้กระทั่งห้องน้ำก็เหมือนห้องน้ำในยุโรปเกือบทุกอย่าง  การใช้แสงใช้ไฟก็ให้ความรู้สึกอบอุ่นเหมือนอยู่เมืองหนาว  สร้างความรู้สึกให้ลูกค้าอยากเดินดูของนานๆ

ในความรู้สึกของเพื่อนๆมีห้างไหนแต่ไปเดินแล้วให้ความรู้สึกต่างจากหากทั่วไปในไทยบ้างไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่