ใบขับขี่ขาดมา 5 ปี ต้องเริ่มสอบใหม่ตั้งแต่แรกเลยหรือเปล่าครับ

ใบขับขี่รถยนต์ขาดมา 5 ปี ต้องเริ่มสอบใหม่ตั้งแต่แรกเลยหรือเปล่าครับ และต้องไปติดต่อจองคิวทางไหนได้บ้างครับ กรณีถ้ามีใบขับขี่รถยนต์ทหาร สามารถเทียบของพลเรือนได้มั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ปล.ผมมีใบขับขี่รถยนต์ทหาร ประเภท สอง(รถยนต์บรรทุก),สาม(รถยนต์),หก(รถจักรยานยนต์)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่