เรียน ม ปลาย ต่อที่สิงคโปร์ต้องทำอะไรบ้าง?

อย่างหัวข้อเลยค่ะพอดีเราอยากไปเรียนเมืองนอกแล้วตอนนี้พยายามหาข้อมูลเพื่อไปขอพ่อ แม่คอยซับพอร์ตแต่บอกให้หาข้อมูลเองยากเรียนก็ต้องหาเอง ทีนี้แม่บอกว่าไม่เอาอังกฤษกับอเมริกาเพราะไปแล้วจะเสียคนให้เอาในเอเชียก่อน เราลยคิดว่าสิงคโปร์น่าจะดีที่สุดเพราะมีภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักด้วย ทีนี้อยากได้คำแนะนำเรื่องโรงเรียนค่ะ ว่าที่ไหนดี ตอนที่เราอยู่ ม3 ที่ รร นานาชาติแห่งนึง เรากะว่าปิดคริสมาสนี้ก็จะไปต่อสิงคโปร์เลย เราควรไปที่ไหน ไปสอบเข้าได้ยังไง จบมาแล้วเปอร์เซนต์ที่จะเข้ามหาลัยที่สิงคโปร์เลยแล้วออกมาทำงานได้เงินหลักแสนเท่าไหร่ ทำไมโรงเรียนนั้นถึงดี ค่าเทอม การแต่งตัว หรือต่างๆนานาอย่างได้ข้อมูลค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ เริ่มจากศูนย์จริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่