ผมถือศีล 8 อยู่วัด 15 วัน อยากทราบว่าเล่นโทรศัพท์ เล่นเกม ได้มั้ยคับ

กระทู้คำถาม
ผม อายุ 20 ปี เป็นการถือศิล 8 ครั้งเเรก คือผมมาถือศีล 8  อาจจะตัดจากทางโลกข้างนอกไม่ได้ มีเล่นเฟส เล่นไลน์ เล่นเกม เกมนี้อาจจะเเวะเข้าไปล็อกอินบ้าง ไม่ถือว่าเล่นเกมเลยเข้าไปดูเเล้วก็ออกอะไรประมานนี้ จะผิดศีล 8 มั้ยคับ ก่อนจะดูอะไรผมก็พูดในใจว่านี้คือกิเลศน่ะ จะผิดศิลมั้ยคับช่วยเเนะนำหน่อยคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่