สามีต่างชาติต้องการเปิดบัญชีเพื่อขอวีซ่าถาวร(สามีเกษียณ)

พอดีสามีต่างชาติต้องการเปิดบัญชีเพื่อเดินเรื่องวีซ่าอยู่ไทยถาวร สามีเกษียณแล้วค่ะ สถานทูตแจ้งว่าต้องเปิดบัญชีในไทยถึงจะเดินเรื่องอยู่ถาวรได้ค่ะ แต่ว่าดิฉันพักคอนโดแบบเช่าไม่ได้เป็นเจ้าของ ถ้าสามีจะเปิดบัญชีในไทยได้ไหมคะ และ ธนาคารไหนได้บ้าง ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ (ดิฉันและสามีจดทะเบียนสมรสแล้วค่ะ)
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่