อาชีพค้าขายมันไม่ดีตรงไหนคะ ทำไมธนาคารถึงอนุมัติสินเชื่อยากเหลือเกิน

สวัสดีค่ะ เราสงสัยมาก เนื่องจากเรามีอาชีพค้าขาย มีแผงเป็นของตัวเอง ตั้งเป็นหลักแหล่ง มีใบรับรองให้ขายจากเทศบาล เงินหมุนในบัญชีเกินแสน เรายื่นกู้สินเชื่อไป แต่ไม่ผ่านเกณฑ์ธนาคาร ผิดกับตอนที่คอลเซ็นเตอร์โทรมา แนะนำอย่างดี ถามอย่างดี สุดท้ายเหมือนเดิม ไม่ผ่าน หรือเราไม่ใช่พนักงานประจำ ธนาคารถึงจะอนุมัติ (หลายคนอาจจะสงสัย พอมีเงินหมุนในธนาคารจะกู้ไปทำไม เราต้องการนำเงินมาต่อยอดในธุรกิจนะจ้า ) ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ #สีเขียว ใช้มานานหลายปี

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
เสียภาษีเปล่าจ๊ะ ถ้าเสียปกตินี่ง่ายยยยยยยยมากกกกกกกกกกก กู้ทั้งรถทั้งบ้านได้สบายๆ
ความคิดเห็นที่ 8
ถามเรื่องภาษี การจดทะเบียน หายไปเลย
จริงๆ รัฐ ควรใส่ใจกับการจัดเก็บรายได้ของพ่อค้า แม่ค้าให้มากกว่านี้ รายได้มากว่า ข้าราชการ หรือพนักงาน ออฟฟิตด้วยซ้ำ
ความคิดเห็นที่ 14
พอถามว่าเสียภาษีรึเปล่า เงียบกริ๊บ เลยน้า จขกท

เพี้ยนดีออก
ความคิดเห็นที่ 5
ตามความเห็นด้านบนค่ะ จดทะเบียนการค้า เสียภาษีให้รัฐ แล้วทุกอย่างจะง่ายขึ้นเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่