ขอคำแนะนำในการเลี้ยงชูก้าไรเดอร์หน่อยครับ

คือล่าสุดผมมีแผนว่าจะเลี้ยงชูก้าไรเดอร์ ศึกษามาพอสมควรเเต่อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆที่เคยเลี้ยงครับ เช่น
ถ้าเข้าหน้าหนาวหรือไปเที่ยวต่างจังหวัด และมีอากาศหนาวเราจะทำยังไงให้เขาอุ่นบ้างหรือ การให้อาหาร เช่นการให้นมควรให้ถึงเเค่ช่วงกี่เดือนหรือให้ตลอด หรืออาหารให้ผลไม่อย่างเดียวเลยไหมหรือสลับเป็นหนอนบ้างตอนไหน
ส่วนตัวผมเป้นคนนอนดึกมากครับ อย่างมากหลับตี1-2 ถ้าผมเล่นกับเขาช่วงประมาณเที่ยงคืนเเล้วหรือตี1 เขาจะเรียกให้ผมไปเล่นช่วงตี3-4ไหมครับ
เสียงของเขาจะดังขนาดไหน ข้างห้องจะได้ยินไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่