รีวิว ค่าใช้จ่ายเช็คระยะ Yamaha MT-09 4หมื่นโล

กระทู้สนทนา
หลังจากรีวิวค่าใช้จ่ายของฝั่งยุโรป (Triumph) ไป 2 คัน วันนี้มาดูฝั่งญี่ปุ่นบ้างครับ คราวนี้เป็น MT-09 กับระยะ 40,000 โล ถือเป็นเซอร์วิสใหญ่มีตั้งวาวล์ด้วย

ราคารวม 7,508.30 บาท ใช้เวลาเซอร์วิสทั้งสิ้นเกือบๆ 6 ชั่วโมง

รายการใหญ่มี 3 ตัวครับ แพงสุดก็น้ำมันเครื่องแบบ premium  ค่าแรง 2,000 บาท (เทียบกับงานวันนี้ก็ ok เลย) และหัวเทียน 3 หัว พันสองกว่าๆ

ถือว่าราคาดีครับ กลางๆ แต่ถ้าเทียบกับ Triumph ผมนี่ถือว่าถูกเลย 

ลองดูครับสำหรับคนที่สนใจว่า BB วิ่งเยอะๆ ค่าดูแลแบบเข้าศูนย์จะเป็นยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่