how to เตรียมตัวสอบ sat and ielts เพื่อเข้า bba cu dek64

>>>ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ม.6 แล้วพึ่งมาตัดสินใจได้ว่าอยากเข้า bba cu inter<<<

***ด้วยความที่พึ่งตัดสินใจได้ว่าอยากเรียนคณะอะไรมหาลัยไหนทำให้มีเวลาเตรียมตัวน้อยมากเลยตัดสินใจไว้ว่าจะลงสมัครรอบ2เลยอยากได้คำแนะนำนะคะ***
    โดยส่วนตัวแล้วพื้นฐานอังกฤษและคณิตอยู่ประมาณพอใช้ไม่ได้ดีมาก
1.อยากขอคำแนะนำการเตรียมตัวสอบ IELTS ในเวลา 3 เดือนเพราะมีเวลาเตรียมตัวตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน-มกราคม 64 เพราะเล็งไว้ว่าจะลงสอบรอบกุมภาพันธ์ เพื่อให้ได้6.5+++
2.อยากขอคำแนะนำการเตรียมตัวสอบ sat ในเวลา 3 เดือนกว่าเกือบ 4 เดือน ให้ได้1400++ 
   ***sat หนูได้เคยไปลองสอบรอบที่ 1 แล้วตอนเดือนตุลาซึ่งรอบแรกนี้ไม่ได้เตรียมตัวหรือตัวอะไรไปเลยคืออยากไปลองสนามและดูการสอบก่อนผลคะแนนออกมาว่าได้ 700 เต็ม 1600 math 320 verbal 380***
3.อยากขอคำแนะนำการฝึกภาษาอังกฤษให้เก่งขึ้นหรือพอสื่อสารเรียนได้ไม่ลำบากใน 3 เดือนสำหรับคนที่ไม่มีพื้นฐานหรือเพิ่งเริ่มใหม่
4.อยากรู้ด้วยว่าที่หนูถามไปสามารถเป็นไปได้ไหม

ด้วยความที่พึ่งมาตัดสินใจได้เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มหรือฝึกยังไงเลยอยากขอคำแนะนำและแนวทางจากทุกคนในนี้เพราะอยากจะมุ่งมั่นและตั้งใจให้ถึงที่สุดเพื่อที่จะได้เข้าbba cu

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่