ขอผู้ใหญ่ใจบุญช่วยเหลือนมให้น้องหน่อยค่ะน้อง4เดือนแม่ไม่มีตังชื้อค่ะ

สวัสดีค่ะอยากขอความช่วยเหลือเรื่องนมผงเด็กทารกหน่อยค่ะแม่ไม่ได้ทำงานโรงงานเอาออกตั้งแต่ท้องได้5เดือนค่ะเพราะไม่ได้เป็นพนักงานประจำเป็นแค่พนักงานสัญญาจ้างค่ะคุณพ่อทำงานคนเดียวคือเรามีลูก3คน2คนพี่พ่อเดียวกัน13,10ขวบค่ะคนที่3คนล่ะพ่อน้องพึ่งได้4เดือนค่ะลำบากไม่มีตังชื้อนมให้ลูกค่ะคุณพ่อทำงานได้ก็ไม่พอใช้หนี้เป็นหนี้เพราะกู้เอามาเปิดร้านขายน้ำปั่นช่วงท้องกับคลอดลูกค่ะแต่ขายผิดช่วงขายไม่ดีเลยทุกวันนี้ก็ขายค่ะเลี้ยงลูกไปด้วยบางวันขายได้5-6แก้วขายอยู่หน้าหอเงียบมากๆแต่ก็ดีกว่าอยู่เฉยๆอยากหาพอได้ค่าข้าวให้ลูกไปโรงเรียนแต่ล่ะวันพอค่ะแต่ช่วงนี้น้องกินนมเยอะขึ้นอาทิตย์ละกล่องแม่เริ่มไม่ไหวแพมเพิสไม่เท่าไรมีก็ใส่ขยันชักผ้าเอาค่ะแต่นมนี้สำคัญแม่ไม่มีน้ำนมตั้งแต่คลอดน้องแล้วค่ะลูก3คนไม่มีใครได้กินนมแม่เลยสักคนอยากให้ผู้ใหญ่ใจบุญช่วยน้องหน่อยค่ะ

น้องชื่อ มิลดา เถาว์ยา
ที่อยู่ ไซโยแมนชั่น 80/1 หมู่ 1 ต.บางพูด
อ.เมือง จ.ปทุมธานี
0624419617
ID:Mmi3311
ขอบคุณมากค่ะ🙏🙏
1.
แสดงความคิดเห็น
Preview