อยากสอบถาม nintendo switch แล้วย้ายเครื่อง ข้อมูลจะเซฟไว้ที่แผ่นหรือที่เครื่องคะ(ไม่มีความรู้เลยคะ)

พอดี ต้องย้อนก่อนนะคะ พอดี เราเล่นซื้อ pokemon shield ใน  nintendo switch ตั้งแต่ต้นปี 2020 แล้ว (เล่นจบมีทีมครบตัวหายากเยอะเลยเสียดายถ้าหาย ) แต่พอดี เครื่องปัญหาเลยขายทิ้งไปแต่เครื่อง แต่เก็บแผ่นไว้ แต่มาวันนี้ เราจะซื้อ เครื่องใหม่ แล้วใช้แผ่นเดิม อยากสอบถามข้อมูล ว่า ตัวเกมที่เล่นไปจบตั้งแต่ต้นปี ถ้าเราเล่น ซื้อเครื่องใหม่แล้วใช้แผ่นเก่าข้อมูลจะยังอยู่ไหมอะคะ กราบขอบพระคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่