ปิ้งย่างในต่างแดน ง่าย ๆ ด้วยซอสสุกี้

ชีวิตคนไทยในต่างแดนจะเดินออกไปข้างนอกหาร้านปิ้งย่างกินทีก็ต้องเข้าเมือง เพราะว่าอยู่นอกเมืองก็ต้องทำใจ
จะซื้ออะไรทีก็ต้องมาตุนเอาไว้ ไม่ว่าจะเป็นซอสเครื่องปรุงอาหารต่าง ๆ ไปร้านเอเชียทีไรจัดเต็มตลอด
กินเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน

วันนี้ได้อยู่กันพร้อมหน้าในวันหยุดสุดสัปดาห์ ลูกสาวถาม หม่าม้าเราทำปิ้งย่างกินกันมั้ยคะ อืม!!! ก็ดีนะลูก
จัดเลยสิคะ ไม่รอช้าเดี๋ยวไปเช็คดูก่อนแล้วกันนะว่ามีอะไรเอามาปิ้งย่างได้บ้าง ว่าแล้วก็เปิดตู้เย็นเจอผักเส้นหมูไก่
ได้อยู่ไม่ต้องไปตลาด ลูกกินเผ็ดไม่ได้ทำซอสอะไรให้ดีนะ เปิดตู้เก็บของหันไปเห็นขวดซอสสุกี้

ไม่เป็นไรเรามีซอสสุกี้โลโบ เอามาจิ้มก็ได้เพราะว่าลูกไม่กินเผ็ดอยู่แล้ว และแล้วเราก็เริ่มจัดการตระเตรียมอุปกรณ์
การทำปิ้งย่าง ดีนะที่มีซอสสุกี้มาจิ้ม ไม่อย่างนั้นคงต้องหันไปจิ้มซอสมะเขือเทศที่มีติดอยู่ประจำที่บ้าน เพราะว่าซื้อหาง่าย
555
รสชาติของซอสสุกี่ก็คงไม่ต้องบอกมั้ง สำหรับคนไทยในต่างแดนคงต้องมีซื้อติดบ้านกันไว้เพื่อแก้ขัดเวลาอยากกิน แต่สำหรับเราแล้ว
มันใช้ได้เลยทีเดียว แหมถ้าบรรยายมากกว่านี้เค้าคงคิดว่าเราได้ค่าโฆษณาแน่เลย ถ้าได้ก็คงดีเนอะ 555
ไม่อยากเหลาเยอะสำหรับคนไทยในต่างแดนหรือใครที่อยากลองลิ้มรสชาติของซอสตัวนี้ก็เข้าไปดูกันได้อ่านกันได้ที่บทความรีวิว
นี้นะคะ
คลิกบทความรีวิวซอสสุกี้โลโบ้
เพื่อประกอบการพิจารณาในการซื้อก็ดีนะคะ 
วันนี้ก็ไม่มีอะไรมากแค่อยากหาเพื่อนเม้าส์มอย แล้วค่อยมาคุยกันใหม่นะคะทุกคน 
ขอให้วันนี้เป็นวันดีสำหรับทุกคนค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่