อนาคตของสาขาวิศวกรรมแมคคาทรอนิกส์

คือตอนนี้ผมคิดจะเรียนสาขานี้ครับเพราะตอนนี้เรียนอยู่ปวช.3แล้วอยากจะเรียนต่อวิศวกรรมแมคคาครับเลยอยากรู้ว่าในอีกประมาณ4-6ปีนี้ วิศวกรรมแมคคาทรอนิกส์จะเป็นยังไงบ้าง เพราะผมยังกังวลว่าจะไม่มีงานทำ เพราะส่วนตัวไม่ใช่คนเก่งครับเลยอยากจะรู้ว่า
1.อนาคตอีก4-6ปีช่วงผมจบนี่แมคคาทรอนิกส์จะสามารถให้งานกับผมได้รึเปล่า
2.เงินเดือนจะได้ประมาณเท่าไหร่
3.บริษัทที่จะเข้าทำงานควรเป็นบริษัทแบบไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่