อ่างล้างหน้า ชักโครกมีอากาศดัน

เป็นบ้านเดี่ยวชั้นเดียวครับ 2 ห้องน้ำ ปัญหาคือ เวลาเปิดน้ำอ่างล้างจานในครัวแล้วมันจะมีอากาศดันขึ้นมาที่อ่างล้างหน้าในห้องน้ำ หรือบางทีช่วงฝนตก ๆ จะมีอากาศอันขึ้นมาเองในชักโครกเลย  เท่าที่ผมได้ตรวจสอบดูคร่าว ๆ พบว่า ท่อห้องครัว อ่างล้างหน้าของห้องน้ำทั้ง 2 ห้องต่อรวมกันโดยไม่ผ่านถังแซท ส่วนท่อระบายน้ำห้องน้ำก็ต่ออีกท่อไม่ผ่านถังแซท และไม่มีการต่อข้องอแล้วมีรูระบายอากาศในท่อระบายน้ำทุกท่อ  ไม่ทราบว่านี้คือสาเหตุหลักใช่หรือเปล่าครับ  ผมพยายามอธิบายช่างแล้วช่างไม่เข้าใจ  

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่