เปิดโน้ตบุ๊คไม่ติดสักที :(

สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีโน้ตบุ๊คผมมีปัญหาเครื่องเปิดไม่ติดครับ กดปุ่ม POWER 100 ครั้งไฟก็ไม่ติด เศร้ามากๆ เพื่อนๆพอจะทราบสาเหตุของมันหรือเปล่าครับ รุ่นที่ผมใช้เป็น  msi gs73 stealth ครับ ขอบอกเลยเครื่องนี้เรื่องมากสุดๆ ผมเอาเข้าศูนย์ไป 8 ครั้ง 1 ครั้งซ่อม 7 วันเสร็จ อีก 7 ครั้ง ซ่อม 20 วันขึ้นไป เห้อออ..

อาการของเครื่อง คือ มีครั้งหนึ่งที่ผมเปิดเครื่องโดยไม่เสียบสายชาร์จ ปรากฏว่าภายใน 3 นาที เครื่องบอกแบตหมด ทั้งๆที่เมื่อวานผมเล่นและชาร์จไปด้วยและแบตอยู่ที่ 100% 

อาการแบบที่ 2 เมื่อผมเสียบสายชาร์จ โลโก้ด้านหน้าเครื่องจะแสดงไฟสีแดงว่ากำลังชาร์จ สัก 10 นาทีไฟสีแดงนี่ก็หาย และก็เปิดยังไงก็ไม่ติด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่