[CR] +++ Trip ภูเก็ต เที่ยวล่าสุด +++

Trip ภูเก็ต เที่ยวล่าสุด
ทริปนี้พาไปนั่งพักผ่อนริวชายหาดชิวๆ นั่งชมเครื่องบินร่อนลงสนามบินในช่วงฤดูหนาว ณ หาดในยาง มีเวลาวันเดียวก็เที่ยวได้ไปชาร์จพลังกันครับ
บันทึกความทรงจำดีๆด้วย Huawei P30

ทริปนี้เป็นทริปสั้นๆ วันเดียวจบไปเช้ากลับเย็นและเดินทางไปแค่ที่เดียว คือ หาดในยาง 
ด้วยที่หาดในยางนั้นอยู่ติดกับสนามบินนานาชาติ ภูเก็ต จึงใช้เวลาเดินทางไม่นาน 
การเดินทาง : เดินครับ อ่านไม่ผิดครับ ผมเดินจากสนามบิมมาครับ ระยะทางประมาณ 2 กิโลเมตรครับ ใช้เวลาเดินประมาณ 20 นาที
วิธีการเดินนะครับเดินออกมาด้านหน้าสนามบินแล้วให้เดินเลี้ยวไปทางขวามือ เดินไปสักพักจะพบ ซอยในยาง 16  เลี้ยวเข้าซอยเลยครับเดินเข้าไปประมาณ 500 เมตรครับระหว่างทางในซอยจะมีร้านอาหาร โรงแรม ร้านกาแฟ และ7-11  เดินเรื่อยๆจะพบด่านตรวจวัดอุณหภูมิและเก็บเงินเข้า
อุทยานแห่งชาติ สิรินาถ
ค่าเข้าอุทยานผู้ใหญ่ 40 บาท และสำหรับเด็ก 20 บาท

บรรยากาศชายหาดวันธรรมดา เหมือนเป็นชายหาดส่วนตัวเลยครับ คนน้อยลมเย็นๆพัดตลอดช่วงที่ไปถึงตอนเช้าอากาศดีมากๆครับ น้ำทะเลและท้องฟ้าวันที่ไปนั้นสดใส ไร้สิ้นเมฆฝน

ชื่อสินค้า:   #Tripภูเก็ตเที่ยวล่าสุด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่