ขอ How to ดูแลผิวหน้าผิวกายตัวเองหน่อยค่ะ

อยากให้ทุกคนมาแชร์ประสบการณ์หรือวิธีดูแลหรือบำรุงผิวหน่อยค่ะ ส่วนตัวเราเป็นคนผิวกลางๆนะคะ ไม่ถึงกับดำแต่ก็ไม่ขาว ตั้งแต่เด็กก็คืออยากขาวมาตลอดค่ะ พยายามดูแลผิวตัวเองแบบมากถึงมากที่สุด ผลโดยรวมก็คือขาวขึ้นมาประมาณนึงค่ะ เลยอยากได้วิธีการดูแลผิวของคนอื่นบ้างค่ะจะได้นำมาปรับใช้กับตัวเอง การดูแลผิวเราก็มีประมาณนี้ค่ะ
1. ขัดตัว (อันนี้แล้วแต่ความขยันเลยค่ะ ถ้าขยันก็ 3ครั้ง/สัปดาห์)
2. ทาครีมกันแดด (อยากให้ทุกๆคนแนะนำให้หน่อยค่ะ ตัวที่เราใช้รู้สึกไม่ค่อยช่วยเลย)
3. ทาครีมบำรุงตอนกลางคืน (อยากให้ทุกคนแนะนำครีมบำรุงด้วยค่ะ)
4. พยายามใส่เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
คือเราว่าเราก็ดูแลพอสมควรแล้วแต่ว่ามันก็ยังคล้ำอยู่ค่ะ อยากให้ทุกคนมาแชร์กันหน่อยนะ แชร์ได้ทุกอย่างเลย ไม่ว่าจะเป็นวิธีการดูแลตัวเอง ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ดูแล หรือทานอะไรที่จะช่วยได้
ปล.นี่เป็นกระทู้แรกนะคะ ถ้าพิมพ์อะไรผิดพลาดหรือทำให้งงต้องขออภัยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่