ขอคำปรึกษาเรื่องการเดินทางจากชุมพรไปนครปฐม​(ม.ศิลปากร วิทยาเขตพระราชสังสนามจันทร์)​

ช่วงสิ้นเดือน พ.ย.นี้จะเดินทางไป ม.ศิลปากร นครปฐม อยากขอคำปรึกษาเรื่องการเดินทางเนื่องจาก จขกท. ไม่เคยขับรถไกลต่อเนื่องเกิน150 กม.เลยค่ะ มีขับไปต่างจังหวัดบ้างแต่เป็นระยะทางใกล้ ๆ อยากทราบว่า ควรใช้ทางหลวงหมายเลข4 ยิงยาวไปเลยไหมคะ? หรือควรใช้ทางเลี่ยงบ้าง และอยากทราบว่ามีช่วงไหนของถนนที่ควรใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษบ้าง ส่วนรถที่ใช้เป็นรถเก๋งคันเล็กๆลูกสูบ1000 cc นั่งกันไป 5 คน รวมคนขับ
ซึ่ง จกขท.ได้นำรถไปเช็คสภาพเตรียมให้พร้อมกับการเดินทางแล้วค่ะ ขอบคุณ​ล่วงหน้าสำหรับคำตอบจากทุกๆท่านๆ นะค่ะ ***ขอคำปรึกษาทั้งขาขึ้นและขาลงค่ะ***
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่