[CR] Tencho Shabu ชาบูเนื้อพรีเมียม+กุ้งแม่น้ำ ในราคา399 ร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะ

สวัสดีครับวันนี้เรามากันที่ Tencho Shabu ตั้งอยู่ที่ บิ๊กซี ประชาอุทิศ 90 ทุ่งครุนะครับ
ร้านเปิด 11:30 น. - 22:00 น. อยู่ตึกแยกออกมาจากบิ๊กซี อยู่ข้างบนธนาคารกรุงศรีนะครับ สามารถจอดรถในลานบิ๊กซีได้เลย

ร้านนี้จะมีบุฟเฟต์ ในราคา 289 กับ 399 นะครับ วันนี้เรามากินในราคา 399 บาทครับ จำกัดเวลาอยู่ที่ 90 นาที ทั้ง 2 ราคารวมน้ำแล้วนะครับ
เมนู ราคา 399 นะครับ ก็จะมี เนื้อพรีเมียม, หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ และกุ้งแม่น้ำเพิ่มเข้ามา
น้ำซุปจะมี 5 แบบนะครับ ซุปใส, ซุปดำ, หม่าล่า, ยาจีนและต้มยำ
ผมเคยกินมาหมดแล้วครับ ที่แนะนำเลยนะ คือ ยาจีน เพราะกินกับเนื้ออร่อยมาก อารมณ์เหมือนกินก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น ฟินๆ
และอีกตัวนึงก็คือ ซุปต้มยำ บอกเลยกินกับกุ้งตัวใหญ่ๆ มันเยิ้มๆ นี่นะ สุดยอด
ร้านนี้ร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะครับ กินกันฟินๆ ไปเลย

น้ำจิ้มจะมี 5 แบบ ที่ผมแนะนำ ให้ลองเป็นน้ำจิ้มสุกี้ไหหลำ ถูกใจผมมาก กับน้ำจิ้มงา แต่อันอื่นก็ดีครับผม

อาหารส่วนใหญ่จะเป็นบริการตัวเอง

ของกินเล่นก็มีหลากหลายครับ รสชาติใช้ได้เลย ไข่ตุ๋นก็เนื้อเนียน

ซูชิก็มีนะ แต่ไม่ได้น่าสนใจเท่าไหร่ รสชาติก็ใช้ได้ครับ

ติ่มซำ ก็จะมีซาลาเปาหมูสับ, ครีม, เผือก และขนมจีบ
ซาลาเปาก็ดีครับ กลางๆ ไส้หวานจะออกแป้งหน่อยๆ
ขนมจีบก็ใช้ได้ครับ

น้ำผลไม้ก็ดีครับ รสชาติไม่จืดมาก ไม่เข้มข้นมาก กำลังดีครับ
ขนมหวานและไอศกรีม ผมไม่ได้ลองมา แฮะๆ

ส่วนอาหารอื่นๆ ก็ติ๊กใส่ใบแล้วให้พนักงานนะครับ

เนื้อที่นี่สไลซ์มาบางนะครับ ลวกกินนี่ละลายในปากเลย นุ่มมาก
เนื้อสามชั้นอเมริกัน
อันนี้มันเยอะไปหน่อย อันหลังนี่งามเลยครับ
ติดใจอันนี้ที่สุดครับ เพราะผมคือเด็กอ้วนคนนึงกั๊บ

นี่คือเนื้อสามชั้นรอบหลังครับงามๆ เลย

เนื้อริบอายแองกัส

เนื้อใบพายออสเตรเลีย

เนื้อสันคอออสเตรเลีย

ลวกแป๊บเดียว ฟินแน่นอน

หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ ตัวค่อนข้างใหญ่ครับ เนื้อแน่นๆ เลย

มาถึงอีกเมนูเด็ดอีกอย่างนึงก็คือ กุ้งแม่น้ำ
บอกเลยตัวใหญ่ มันเยอะ
ปอกแล้วเอาไปต้มในน้ำซุปต้มยำนี่เด็ดสุดๆ
วันที่ผมไปกิน ต้มในซุปยาจีนยังฟินเลย จิ้มน้ำจิ้มซีฟูดนี่นะ สุดยอด

เทียบช้อนให้ดูเลยดีกว่า

อันนี้แบบปอกแล้ว ปอกก่อนต้มแบบผมก็ได้ครับ
หรือใครชอบแบบเกิดแล้วมันเยิ้มๆ จะต้มตั้งเปลือกก็ได้ครับ

สุกแล้วครับ มาชมมันกุ้งที่หัวกันหน่อย

จิ้มกับน้ำจิ้มซีฟูด ฟินมาก

ผมขอตัวไปทานก่อนนะครับ ดูดหัวกุ้งจ๊วบๆ เลย

โดยรวมร้านก็ดีครับ ของค่อนข้างมีคุณภาพ น้ำจิ้มอร่อย น้ำซุปดี จอดรถสะดวก อาหารไว
จะมีข้อเสียก็คือ ผมไม่แน่ใจว่าร้าน กุ้งแม่น้ำ 1 ที่มีกี่ตัว เพราะสั่งไม่เคยได้เลขที่ลงตัวเลยครับ ตอนแรกนึกว่าที่ละ 2 ตัว พอสั่ง 2 ที่ดันได้แค่ 3 ตัว สั่งเยอะๆ ร้านก็จะลดปริมาณลงตลอด แต่ก็สั่งได้เรื่อยๆ นะครับ

กดดูคลิปและกดติดตามเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   Tencho Shabu @บางมด
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่