สอบถามค่ะ

ละแวกที่อยู่มีหมาถูกทิ้งอยู่ตัวนึง มันก็เลยมาอาัยอยู่บริเวณบ้านเรา
บ้านนอก่ไม่มีรั๊วอะไร  ถ้าเรามาบ้านนี้มันก็จะวิ่งมาอยู่ก็ให้อาหารมันบ้าง สงสารมัน
ถ้าเรากลับไปอยู่บ้านในเมืองมันก็หากินแถวนั้นแหล่ะ
ปรากฏว่ามันหวงที่ค่ะ  ใครขี่รถผ่านหรือเดินผ่านมันจะวิ่งไล่เขา จะกัดเขา
วันนี้มีคนจะมายิงมันค่ะ  ใจไปอยู่ตาตุ่มเลย 
ถามนะคะ  เคยอ่านเจอว่าหมาทำหมันแล้วจะไม่ดุจริงไหม
ถ้าจริงพรุ่งนี้จะขับรถกลับมาพามันไปทำหมันค่ะ
ไม่อยากให้มันถูกเขาตีตาย
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview