เพลงเก่าเมื่อประมาณ10ปีที่แล้ว

เมื่อ10ปีที่แล้วผมได้ฟังเพลงนึงซึ่งตอนนี้ผมคิดถึงเพลงนี้มากๆพยายามตามหาแล้วก็ไม่เจอครับเลยอยากถามเพื่อนๆว่าเคยฟังกันรึป่าว

เมื่อประมาณ10ปีที่แล้วมันจะอยู่ช่อง0มั้งถ้าจำไม่ผิดซึ่งจะมีเพลงฟังวนกันไปประมาณ4-5เพลง จะมีเพลง กระต่ายกับเต่า ราชสีกับหนู แและนาฬิกา 

ปล.ที่เหลือผมจำไม่ได้แล้วครับ

ซึ่งผมจำเนื้อร้องเพลงนาฬิกาได้ มันร้องประมาณว่า 

ต่อก ติ๊กต่อก ต่อกติ๊ก ต่อกติ๊ก ต่อกติ๊ก ต่อกติ๊ก ต่อกติ๊ก เวลาเรียนก็เรียนอ่านเขียนเพียรให้เต็มที่ เวลาเล่นก็มีจิตใจสนุกเฮฮา ทำอะไรต้องทำให้เป็นเวล่ำ เวลา 
แล้วก็จะมี เดี๋ยวจะไปสายถ้าไม่ทัน8โมง

เนื้อเพลงก็จะประมาณนี้ครับผมจำได้แค่ลางๆเลยอยากทราบว่ามีใครเคยฟังหรือพอจะมีเพลงไหมครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview