คนภาคเหนือนี่เป็นเชื้อสายไทกะไดเเท้ๆไหมครับ

ภาคเหนืออยู่ไกล้กับตอนใต้ของจีนจะมีความเป็นไปได้มากน้อยเเค่ไหนครับที่คนภาคเหนือจะเป็นชนชาติไทกะไดเเท้ๆโดยไม่ผสมกับชนชาติอื่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
คนภาคเหนือนี่เป็นเชื้อสายไทกะไดเเท้ๆไหมครับ

คำว่าไทกะได   ไม่ใช่คำที่ใช้เรียกเชื้อสาย  แต่เป็นคำที่ใช้เรียก  ชนิดของภาษา
ภาษาตระกูลไทกะไดวิวัฒนาการมาจาก  หลายตระกูลภาษา

ที่แน่ๆและอยากเน้นคือ......ไทกะไดเป็นชื่อของ ตระกูลภาษา  ไม่ใช่เชื้อสายอะไรเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่